Breaking News, Nations

89 TSERMAN, SUSPENDIDO DAHIL SA SAP

ANIM na buwang suspendido ang 89 na barangay kapitan dahil sa umano’y iregularidad sa pamamahagi ng cash aid sa ilalim ng social amelioration program (SAP).

“Itong mga barangay captains, I warned you. ‘Pag umpisa pa lang sinabi ko na do not f*ck with this. Itong pera sa pantawid. ‘Yung panahod ng COVID na namigay ang gobyerno ng pera para sa mga mahihirap. Sinabi ko na lalo na sa barangay level na ‘wag na ‘wag n’yo gawin,” ayon kay Pangulong Rodrigo Duterte.

Inisa-isa namang pinangalanan ng Pangulo ang mga barangay captain na “preventively suspended for six months” ng Office of the Ombudsman

1.   Rogelio Atangan – Barangay 9, Zone 2, Pasay City. Implemented last [September] 25;

2.   Leonardo “DJ” Recto – Barangay 11, Zone 2, District 1, Tondo, Manila;

3.   Mario Banal – Barangay 123, Zone 9, District 1, Tondo, Manila;

4.   Nenita Valdez – Barangay Mariblo, San Francisco Del Monte, Quezon City;

5.   Romeo Garcia – Barangay 499, Zone 49, District 4, Sampaloc, Manila;

6.   Ana Liza Rosero – Barangay Teacher’s Village West, Quezon City;

7.   Olivia Suarez – Barangay 181, Zone 19, Maricaban, Pasay City;

8.   Jonas Bartolome – Barangay 418, Zone 43, District 4, Sampaloc, Manila;

9.   Barangay Captain Anthony Magno, Niño, , Niño Anthony Magno – Barangay 283, Zone 26, [District] 3, Binondo, Manila;

10. Remedios Reyes – Barangay Sta. Cruz, Pasig City;

11. Ritchie Poblacion – Barangay Quirino 2-B, Project 2, Quezon City;

From the Cordillera Administrative Region (CAR):

1.   Jimmy Cabiao – Barangay Quimloong, Bucay, Abra;

2.   Dennis Felina – Barangay Luzong, [Manabo], Abra;

3.   George Frederick Obal – Barangay Apatan, Pinukpuk, Kalinga;

Region I:

1.   Jason Dominguez – Barangay Nagsayaoan, Sta. [Maria], Ilocos Sur;

2.   Ariel Cayabyab Hiquiana – Barangay San Vicente, San Jacinto, Pangasinan;

3.   Marino Cabados Cirilo, [Sr.] – Barangay Cadacad, Narvacan, Ilocos Sur;

4.   Elmer Castillo Abenojar – Barangay Guesset, Naguilian, La Union;

5.   Walter Bruan Velasco – Barangay Cablong, Sta. Barbara, Pangasinan;

6. Angel Oria Sombrito – Barangay Calanutan, Rosales, Pangasinan;

7. Samuel Fernandez – Barangay Gusing Sur, Naguilian, La Union;

8. Lawrence Gilbert Delos Angeles -Barangay Balogo, Binmaley, Pangasinan;

9. Antonio Cachero Delos Santos -Barangay Laslasong West, Sta. Maria, Ilocos Sur;

10. [Froilando] Fernandez, [11.] Rogelio Fernandez – parehong Barangay Gayaman; itong isa, si Rogelio, Barangay Caloocan [Norte, Binmaley], Pangasinan;

12. Jesus Dennis Ruiz – Barangay San Isidro, Norte, Binmaley, Pangasinan;

Region II:

1.    Barangay Captain Arnel Quesada -Barangay Yeban Sur, Benito Soliven, Isabela;

2.    Buenvinido Ruiz – Barangay Callangigan, Quezon, Isabela;

3.    Domingo Tagufa – Barangay Balug, [Tumauini], Isabela;

4.    German Vinoya, [Jr.] – Barangay Oscariz, Ramon, Isabela;

5.    Jessie Corpuz –  Barangay Baybayog, Alcala, Cagayan;

6.    Leodines Bautista – Barangay Centro 12, Tuguegarao City;

7.    Samson Ebenga – Barangay Abaca, Dupax Del Sur, Nueva Vizcaya;

8.    Sherwin Cadavona – Barangay Calinaoan Malasin, Sto. Tomas, Isabela;

9.    Wilson Cansino – Barangay [San] Geronimo, Bagabag, Nueva [Vizcaya];

10.  Marlon Abuyuan – Barangay Tallungan, Aparri, Cagayan;

Region III:

1.   [Mario] Abujen Racoma – Barangay Santo Tomas — ah Santo Niño rather, San Felipe, Zambales;

2.   Willie Gutierrez – Barangay Nagpandayan, Guimba, Nueva Ecija;

3.   Lavarnie Pineda Gopez – Barangay Bulaon, City of San Fernando, Pampanga;

Region [IV-A]:

1.   Josefino Malicad, [Jr.] – Barangay II-C, San Pablo City, Laguna;

2.  Gary Remoquillo – Barangay Landayan, San Pedro [City], Laguna;

3.  Rowell Cabuyao Dela Torre – Barangay Ilayang Nangka, Tayabas City, Quezon; [ah hindi ito kay lapis na ‘to eh — pangdagdag];

4.  Rodelio Endaya – Barangay Baybayin, Rosario, Batangas;

Region IV-B:

1.   Aaron Lubina Villareal  –  Barangay Villa Cervesa, Oriental Mindoro;

2.   Lodilito Bandiola, [Jr.] – Barangay Salvacion, Rizal, Occidental Mindoro;

3.   Imee Malabayas [Lara] – Barangay Tumapon, Boac, Marinduque;

4.   Leonardo Narzoles – Barangay Tabi, Boac, Marinduque;

Region V:

1.   Omar Guban – Barangay Batang, Irosin, Sorsogon;

2.   Medel Labayan – Barangay Bayabas, Labao, Camarines Norte;

3.   Allan Nevales – Barangay Bagongbong, Minalabac, Camarines Sur;

4.   Anna Theresa Losiñada – Barangay Lacag, Daraga, Albay;

5.   Camillo Hiloma – Barangay Binisitahan Del Sur, Magallanes, Sorsogon;

6.   Eusebio Lorico  – Barangay Buang, Tabaco City, Albay;

7.   Gresilda Lumawon – Barangay Mahaba, Ligao City, Albay;

8.   Norma Bañadera – Barangay Manaet, Bacacay, Albay;

9.   Roger Cantes – Barangay Carayrayan, Tiwi, Albay;

Region VI:

1.   Tezardo Tejada – Barangay To-oy, Himamaylan City, Negros Occidental;

2.   Kim Piramo – Barangay 19, Bacolod City, Negros Occidental;

3.   Rezel Montero – Barangay San Vicente, Culasi, Antique;

4.   Romeo Sultan – Barangay Salamanca, Toboso, Negros Occidental;

5.   Ruel Sabequil – Barangay Cabungahan, Calatrava, Negros [Occidental];

6.   Tito Dipon Barnuevo – Barangay Linao, Panay, Capiz;

7.   Evelyn Ta-Asan – Barangay 11, Bacolod City, Negros Occidental;

8.   [Noli Villarosa] – Barangay Tangub, Bacolod City, Negros Occidental;

[Region VII:]

1.                     Rodolfo Simbajon – Barangay Guio-ang, Guindulman, Bohol;

2.                     Patricio Soco – Barangay Alang-Alang, [Mandaue City, Cebu];

3.                     Ulysses Raganas – Barangay Linao, Talisay [City], Cebu;

4.                     Zosima Rojo – Barangay Upper Natimao-an, Carmen, Cebu;

5.                     Mario Lamanilao – Barangay Calituban, Talibon, Bohol;

6.                     Eugene [Zamora] – Barangay Taloto, Tagbilaran [City], Bohol;

7.                     Norman Navarro – Barangay Basak-San Nicolas, Cebu City, [Cebu];

8.                     Mercedita S. Uy – Barangay Cancawas, San Jose, Negros Oriental;

9.                     Ignacio Cortes – Barangay Centro, [Mandaue City, Cebu];

Region [VIII]:

1.                     [Michael] L. Vapor – Barangay Jordan, Villaba, Leyte;

2.                     Jenecita [Losaria] – Barangay Catalina, Jiabong, Samar;

3.                     Efren Truelda – Barangay 13, Catbalogan City, Samar;

4.                     Nathan “BemBem” Gabronino – Sogod — Barangay Zone 3, Sogod, Southern Leyte;

5.                     Jebanie R. Rios – Barangay Buenavista, Palompon, Leyte;

6.                     Wilfredo Bacarra – Barangay Masagana, Jiabong, Samar;

7.                     [Esterlina] Jacobe – Barangay Nasaug, Maasin City;

Region X:

1.   Camilo B. Anduyan – Barangay Tibangan, Iligan City;

2.   Jocelyn B. [Janioso] – Barangay Mabunga, Baugnon, Bukidnon;

3.   Zosimo Lao Zapico – Brgy. Ampinican, Salay, Misamis Oriental;

Region XI:

1.                    Maria Te – Barangay Manuel Roxas, Governor Generoso, Davao Oriental;

2.                    Josephina Padillo – Barangay Libertad, Bansalan, Davao del Sur;

3.                    Aurora [Benemerito] – Barangay Bangkal, Matanao, Davao del Sur;

4.                    Noel Alo – Barangay Mayo, City of Mati, Davao Oriental;

5.                    Apolonio Toledo – Barangay Harada Butal, Davao del Sur;

Region XIII:

1. Wilfredo M. Membrillos, Barangay Nong Nong, Butuan City.

Matatandaang sinabi ng Department of the Interior and Local Government (DILG) noong nakaraang taon na ang iregularidad na nagawa ng mga barangay officials ay ang paghahati-hati ng cash assistance, falsification ng masterlist at pagkuha ng “cut” o “tara” mula sa mga benepisaryo ng SAP. (Eloise L.)